ชื่อผู้ใช้งาน: รหัสผ่าน:

ผู้เขียน หัวข้อ: กรุภายในเอง  (อ่าน 11410 ครั้ง)

podd

• Administrator
  • เก๋าเรียกพี่ตู้
  • คะแนนจิตพิศวาท: +17/-2
Re: กรุภายในเอง
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: มีนาคม 28, 2013, 11:44:47 AM »

ผมว่าลองลงทุนทำผ้าปูพื้นช่วงหลังใหม่ดีกว่า ลองไปดูแบบที่เพชรเกษมก็ได้ว่าตัวดีเซลหัวจรวดเขาวางผ้ากี่ชั้นจะได้เอามาเป็นต้นแบบ
หรืออีกอย่าง ซื้อของเก่าที่มากับพวกVIP หัวจรวด เอามาตัดเก็บขอบ เก็บระยะให้เข้ากับตู้เล็กของเราก็ได้ ผมเคยคิดทำอยู่ครับ
ไลท์เอซตัวมน 3S-FE Noah Gen.1 (Face Lift YR21)  ป้ายฟ้าระหว่างประเทศ

aboss

• มือใหม่หัดตู้
  • *
  • คะแนนจิตพิศวาท: +0/-0
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2014, 10:06:15 PM »

โห เก่งมากครับ คราบกาวตอนล้างออก ใช้วิธีไหนล้างครับ
รุ่นเดียวกับผมเลยครับ ทำสีมาแพงมั้ยครับ น้องใหม่ครับผม ^^ :D

{-ปู่ตู้-}

• ตู้วินประจำซอย
  • **
  • คะแนนจิตพิศวาท: +1/-0
    • MSN Messenger - chairat_v@hotmail.com
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 02:38:34 PM »

โห เก่งมากครับ คราบกาวตอนล้างออก ใช้วิธีไหนล้างครับ
รุ่นเดียวกับผมเลยครับ ทำสีมาแพงมั้ยครับ น้องใหม่ครับผม ^^ :D

คราบกาวผมใช้ อุปกรณ์ประมาณตามรูปนะครับ (ตรงที่วงกลมไว้จะเป็นใบมีดคัดเตอร์นะครับ)  ผมเรียกไม่ถูกว่ามันคืออะไร ใช่มีดคัดเตอร์รึป่าว
 แล้วทำการค่อยๆแซะมันออกนะครับมันก็จะลอกออกมาเป็นแผ่นๆเลยครับ 
 ส่วนเรื่องทำสี รถผมทำมาฟรีนะครับ  ;D ;D

aboss

• มือใหม่หัดตู้
  • *
  • คะแนนจิตพิศวาท: +0/-0
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2014, 02:52:03 PM »

โอ้ว ทำฟรีด้วย แนะนำบ้างจิครับ อิอิ  :P
diy เครื่องมือเยี่ยมเลยครับ
ผมน้องใหม่ มีไรแนะนำด้วยนะครับ