ชื่อผู้ใช้งาน: รหัสผ่าน:

ผู้เขียน หัวข้อ: วาง เครื่อง 7k-e ใน KM20  (อ่าน 36889 ครั้ง)

{-ปู่ตู้-}

• ตู้วินประจำซอย
  • **
  • คะแนนจิตพิศวาท: +1/-0
    • MSN Messenger - chairat_v@hotmail.com
Re: วาง เครื่อง 7k-e ใน KM20
« ตอบกลับ #135 เมื่อ: กันยายน 13, 2013, 11:15:33 AM »

คุณปู่ตู้วางเครื่องที่อู่ไหนครับ เครื่องได้จาดที่ไหน หาเองหรือให้ช่างหาให้ครับ ผมก็อยู่ชลบุรีครับ

เครื่องได้จากพี่ๆในคลับนี่ละครับ  // ส่วนอู่อู่แถวซอย 12 นะครับ (ไม่ใช่อู่หรอกนะครับเค้าเป็นบ้านรับทำเป็นคันๆไป) 

ปล.ช่างโอเคนะครับ "ดีมาก" จากส่วนตัว //  ผมมีอะไรก็เค้าไปให้เค้าทำให้ทุกอย่างเลยครับ  บางทีไม่เก็บตังเลยทำให้ฟรี เช่น ถ่ายน้ำมันเครื่อง เชื่อมเกียร์ ฯลฯ
     (หรือโดนตอนวางเครื่องไปแล้ว  ;D ;D

**** พี่ manat อยู่ชลบุรี หรอครับ แล้วอยู่แถวไหนละครับ ****

manat

• **
  • คะแนนจิตพิศวาท: +0/-0
« ตอบกลับ #136 เมื่อ: กันยายน 14, 2013, 10:51:33 PM »

อยู่พานทองครับ คุณปู่ตู๋มีเบอร์โทรไหมครับ จะได้โทรไปปรึกษา ผมมือใหม่

{-ปู่ตู้-}

• **
    • MSN Messenger - chairat_v@hotmail.com
« ตอบกลับ #137 เมื่อ: กันยายน 16, 2013, 10:03:07 AM »

อยู่พานทองครับ คุณปู่ตู๋มีเบอร์โทรไหมครับ จะได้โทรไปปรึกษา ผมมือใหม่

ยินดีครับ   เบอร์   080-9437898   

ตู้ทอง

• มือใหม่หัดตู้
  • *
  • คะแนนจิตพิศวาท: +0/-0
« ตอบกลับ #138 เมื่อ: กันยายน 17, 2013, 01:27:39 PM »

ปู่ตู้ใช้เกียร์เดิม เป็นเกียร์ธรรมดาใช่ไหมครับ  ของผมเป็นเกียร์ออโต้ติดเครื่องมา  วางที่อู่แถวถนนพระราม 2 ช่างทำคล้าย ๆ กับปู่ตู้ คือ ตัดใบพัดกับแปลงฝาครอบเครื่องครับ

{-ปู่ตู้-}

• **
« ตอบกลับ #139 เมื่อ: กันยายน 21, 2013, 05:53:05 PM »

ปู่ตู้ใช้เกียร์เดิม เป็นเกียร์ธรรมดาใช่ไหมครับ  ของผมเป็นเกียร์ออโต้ติดเครื่องมา  วางที่อู่แถวถนนพระราม 2 ช่างทำคล้าย ๆ กับปู่ตู้ คือ ตัดใบพัดกับแปลงฝาครอบเครื่องครับ

ใช่ครับ  จับชนได้เลย  // และถ้าเรื่องแปลงฝาครอบเครื่อง ถ้ายังไม่ได้ทำ ผมไม่แนะนำให้ทำนะครับ  มันมีผลกับความแข็งแรงของฝามากๆเลย    ถ้ามีคนตัวใหญ่นั่งจะรู้สึกได้เลยว่าฝาไปชนกับเครื่องเลยครับ "เวลารถวิ่งตูดสั่นเลย"  ;D ;D ;D   ผมกำลังหาวิธีแก้อยู่นะครับ  //

tawee005

• **
« ตอบกลับ #140 เมื่อ: กันยายน 23, 2013, 08:09:09 AM »

ว้า คนที่บ้านตัวใหญ่ซะด้วย ต้องรีบแก้ไขแล้ว  :-[ 555

will_smith

• SR40G 1996 2.0i V
  • Administrator
  • เก๋าเรียกพี่ตู้
  • คะแนนจิตพิศวาท: +10/-2
    • MSN Messenger - juneitmodclub@hotmail.com
« ตอบกลับ #141 เมื่อ: กันยายน 23, 2013, 01:52:46 PM »

ว้า คนที่บ้านตัวใหญ่ซะด้วย ต้องรีบแก้ไขแล้ว  :-[ 555

ของพี่ไม่ได้ปาดมิช่ายรึ

ของน้องเก่ง ลองดามคานช่วย ใต้ฝาน่าจะดีขึ้น
จะมีใหม่อีกคัน ก็ยังรัก Liteace

^____^

tawee005

• **
« ตอบกลับ #142 เมื่อ: กันยายน 23, 2013, 04:23:26 PM »

พอดี ผม พูดกระทบ ใครบ้างคน 555 :)

will_smith

• MSN Messenger - juneitmodclub@hotmail.com
« ตอบกลับ #143 เมื่อ: กันยายน 23, 2013, 10:29:34 PM »

พอดี ผม พูดกระทบ ใครบ้างคน 555 :)

คันสีส้ม 36 ปะ คริ คริ
จะมีใหม่อีกคัน ก็ยังรัก Liteace

^____^

podd

• คะแนนจิตพิศวาท: +17/-2
« ตอบกลับ #144 เมื่อ: กันยายน 24, 2013, 09:07:07 AM »

ว่าแต่...คันนั้นมี"คนที่บ้าน"นั่งด้วยหรือเนี่ย???? :o
ไลท์เอซตัวมน 3S-FE Noah Gen.1 (Face Lift YR21)  ป้ายฟ้าระหว่างประเทศ

{-ปู่ตู้-}

• **
« ตอบกลับ #145 เมื่อ: กันยายน 24, 2013, 10:37:28 AM »

ของพี่ไม่ได้ปาดมิช่ายรึ
 ของน้องเก่ง ลองดามคานช่วย ใต้ฝาน่าจะดีขึ้น

ดามคาน  ทำไงละครับ // และร้านไหนทำได้ครับ   :) :) :)

{-ปู่ตู้-}

• **
« ตอบกลับ #146 เมื่อ: มีนาคม 24, 2015, 09:47:03 AM »

มารายงานความคืบหน้าหลังจากวางเครื่องพร้อมติดแก็สมาได้ประมาณ 2 ปี

สรุปว่าตอนนี้ผมโดนเปลี่ยนรางหัวฉีดแก๊สไปเป็นที่เรียบร้อยแล้วคับ เนื่องจากมันมีพัง (สาเหตุที่พังเพราะว่ารางหัวฉีด Energy Reform รุ่นที่ผมใส่ช่างบอกว่า มันมีอายุการใช้งานประมาณ 2 ปี เพราะเป็นรุ่นที่บริษัท Energy ให้ประเทศจีนผลิตจึงทำให้เสียง่ายแต่รุ่นหลังๆมานี้ไม่มีปัญหาแล้ว
      (เรื่องจิงรึป่าวไม่รู้นะครับ แต่ช่างเค้าบอกมาแบบนี้และช่างเค้าก้เปลี่ยนมาหลายคันแล้ว)

ปล.เรื่องนี้เป็นความโง่ของผมเองคับ / ที่จิงถ้าเข้าเช็คเรื่อยๆ  บริษัทEnergy  เค้าก้รับประกันอยู่นะคับ ไม่เกิน 2 ปี เค้าเปลี่ยนให้ฟรี (เฉพราะรุ่นที่ผมใส่นะ) ช่างบอก
             แต่ของผมมันก้มีปัญหามาตั้งนานแล้วแต่ไม่ได้เข้าไปเช็ค (ร้านที่ติดที่ กทม.)  เพราะว่าไม่มีเวลาคับ(ข้ออ้าง ;D ;D) / และสรุปตอนที่ผมเข้าไปร้านช่างชลบุรี มันเกิน2 ปีมา 2 เดือน ช่างก้เลยบอกว่ามันเครมไม่ได้แล้ว (ที่จิงเค้าจะทำเรื่องเครมให้)     

{-ปู่ตู้-}

• **
« ตอบกลับ #147 เมื่อ: มีนาคม 24, 2015, 10:04:55 AM »

ลืมบอกไปว่าก่อนหน้านี้ผมก้เคยไปให้ร้าน Energy   ที่ชลบุรีเช็คให้ทีนึงแล้วคับ แต่ร้านนี้เค้าไม่เห็นบอกเรื่องรับประกันนะคับ  พอเข้าไปถึงร้านก้จับผมเปลี่ยนกรองแก็สกับ.... สักอย่างนึงเลย และก้มาบอกอีกว่ารางหัวฉีดแก็สเสียต้องเปลี่ยนด้วย ผมเลยถามร้านว่าราคาเท่าไหร่ เค้าบอกรางหัวฉีด 4000 บาท (ไม่รวมค่าใส่) และกรองที่เค้าใส่ให้ผมไปแล้วอีก 1250 บาท ผมเลยยังไม่เปลี่ยนตอนนั้น (เพราะเหมือนโดนหรอกไงไม่รู้)
   ที่ไม่เปลี่ยนเพราะว่าผมให้ร้านเช็คดูให้หน่อยว่ามันเป็นไร แต่ทางร้านเค้าไม่ได้เช็คอะไรแต่ให้เปลี่ยนกรองก่อนเลย เพราะเค้าบอกว่ามันต้องเปลี่ยนอยู่แล้ว พอเปลี่ยนเสร็จก็มาบอกอีกทีว่ารางหัวฉีดเสีย (ผมคิดในใจว่าถ้าเปลี่ยนรางหัวฉีดไปแล้วมันจะให้เปลี่ยนอะไรอีกรึป่าว) ก็เลยไม่ทำและยังถามอีกว่าแล้วผมจะทำไง ผมเลยบอกว่าไอ้ที่เปลี่ยนไปเอาออกได้ไหมละ (ร้านไม่ตอบ)
   สรุป ผมก้เลยต้องจำใจจ่ายตัง ค่ากรองที่เค้าเปลี่ยนให้ไป 1250 บาท (ผมถามเพื่อนๆที่เค้าเปลี่ยนกัน เค้าบอกว่าราคาไม่เกิน   750-1000 บาท)

will_smith

« ตอบกลับ #148 เมื่อ: มีนาคม 24, 2015, 09:58:31 PM »

ของผมยังปกติ สงสัยวิ่งน้อย เรื่องราคาลองสอบถามทาง บ.energy โดยตรงน่าจะมั่นใจกว่านะ ของผมไม่กี่วันมานี้ กล่องคุมปั้มติ๊กเสีย ไม่ยอมสั่งจ่ายน้ำมัน สตาร์ทและใช้ระบบน้ำมันไม่ได้ เลยผ่าเองเพราะไหนๆก็หมดประกันอยู่แล้ว ปรากฏว่ารีเลย์จ่ายไฟไม่ผ่าน เลยหาอะไหล่ใกล้มือจากชมรมเปลี่ยน หายเป็นปริดทิ้งใช้งานได้ปกติจ้า  ;D

^____^

podd

• คะแนนจิตพิศวาท: +17/-2
« ตอบกลับ #149 เมื่อ: มีนาคม 25, 2015, 09:56:00 AM »

สงสัยอยู่ที่นโยบายแต่ละที่กระมังครับ แจ้งสำนักงานใหญ่เลยหากเราไม่มั่นใจในบริการ
ไลท์เอซตัวมน 3S-FE Noah Gen.1 (Face Lift YR21)  ป้ายฟ้าระหว่างประเทศ