ชื่อผู้ใช้งาน: รหัสผ่าน:

ผู้เขียน หัวข้อ: glow plug relay  (อ่าน 3559 ครั้ง)

phee

• ตู้วินประจำซอย
  • **
  • คะแนนจิตพิศวาท: +0/-0
glow plug relay
« เมื่อ: มีนาคม 11, 2013, 07:14:42 PM »

เจ้าตัวนี้เลยครับ glow plug relay อยากรู้ว่ามันทำหน้าที่อะไรครับ
ตอนนี้ถอดออก เพราะดังไม่หยุดเลย แกะดูก็ไม่มีอะไรผิดปรกติ (ดูไม่เป็น)
ไม่ใส่จะเป็นไรใหมครับ
หลังถอด สตาร์ทติด ไฟติดเหมือนเดิมครับ
ขับLiteade

tawee005

• **
  • คะแนนจิตพิศวาท: +1/-0
Re: glow plug relay
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 11, 2013, 10:26:48 PM »

แปลตรงตัวก็น่าจะเป็น รีเลย์หัวเผา

phee

• **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 09:02:54 AM »

ขอบคุณครับ โล่งเลย เพราะของผมมี อีกตัวที่เจ้าของเก่าติดเพิ่มมา
งั้นถอดออกก็ไม่น่าเป็นไร
ขับLiteade

will_smith

• SR40G 1996 2.0i V
  • Administrator
  • เก๋าเรียกพี่ตู้
  • คะแนนจิตพิศวาท: +10/-2
    • MSN Messenger - juneitmodclub@hotmail.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 02:21:21 PM »

รีเลย์หัวเผาไม่มีก็ได้แต่ แบตฯต้องดี ไดร์สตาร์ทต้องกำลังดี เครื่องต้องไม่หลวม เพราะต้องอาศัยกำลังจากไดร์สตาร์ทอย่างเดียวเพื่อหมุนเครื่องให้ได้ความเร็วรอบพอที่จะจุดระเบิดได้
หรือ หารีเลย์มาเปลี่ยนก็จบครับ
จะมีใหม่อีกคัน ก็ยังรัก Liteace

^____^

phee

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 03:47:27 PM »

แต่พอถอดออกมาลองต่อไฟเข้าดู มันก็ทำงานปรกติดี เลยไม่เข้าใจว่าอะไรมันทีปัญหา
ขับLiteade

will_smith

• SR40G 1996 2.0i V
  • Administrator
  • เก๋าเรียกพี่ตู้
  • คะแนนจิตพิศวาท: +10/-2
    • MSN Messenger - juneitmodclub@hotmail.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 14, 2013, 10:59:14 AM »

แต่พอถอดออกมาลองต่อไฟเข้าดู มันก็ทำงานปรกติดี เลยไม่เข้าใจว่าอะไรมันทีปัญหา

ขาหลวม ฟิวส์หลวม สายไฟขายใน หลวมที่ไหนสักที่
จะมีใหม่อีกคัน ก็ยังรัก Liteace

^____^