ชื่อผู้ใช้งาน: รหัสผ่าน:

ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องวัดรอบเครื่อง 1c  (อ่าน 1026 ครั้ง)

Protech_Win

• มือใหม่หัดตู้
  • *
  • คะแนนจิตพิศวาท: +0/-0
  • ก็ เก่า..เเล้ว ยังไง?
    • MSN Messenger - protech_win@hotmail.com
เรื่องวัดรอบเครื่อง 1c
« เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2010, 10:04:16 PM »

พี่ๆๆ ครับ ผมใช้เครื่อง 1C อยู่เเล้ว เฮ่า(อยาก) ใส่วัดรอบอ่ะครับ เเต่ที่ป็มเครื่อง 1c มันไม่มีตัวนับรอบอ่ะครับ
ไม่ทราบว่า ผมจะหารอบการทํางานของเครื่องยนต์ ได้ที่จุดไหนของเครื่อง 1c ได้อีกครับ.....

podd

• Administrator
  • เก๋าเรียกพี่ตู้
  • คะแนนจิตพิศวาท: +17/-2
Re: เรื่องวัดรอบเครื่อง 1c
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2010, 10:35:15 PM »

ต้องไปใส่เซนเซอร์ครับ เพราะหากปั๊มตัวไหนไม่มีจะโดนอุดอยู่ แค่ถอดตัวอุดออกแล้วใส่เซนเซอร์ได้เลย ทางร้านปั๊มนี่ถนัดอยู่แล้ว เอาเซนเซอร์พวกเครื่อง2Lมาใส่ก็ได้ครับ
ไลท์เอซตัวมน 3S-FE Noah Gen.1 (Face Lift YR21)  ป้ายฟ้าระหว่างประเทศ

Protech_Win

• มือใหม่หัดตู้
  • *
  • คะแนนจิตพิศวาท: +0/-0
  • ก็ เก่า..เเล้ว ยังไง?
    • MSN Messenger - protech_win@hotmail.com
Re: เรื่องวัดรอบเครื่อง 1c
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2010, 03:57:55 PM »

พี่ประมาณ ราคาได้หรือเปล่าครับ How Much..... พอดี งบน้อยครับ ผมยังไม่ได้จ่ายค่าเทอมเลย...