ชื่อผู้ใช้งาน: รหัสผ่าน:

ผู้เขียน หัวข้อ: ใช่ปัญหาจากกล่อง ECU หรือเปล่า  (อ่าน 578 ครั้ง)

ตู้ทอง

• มือใหม่หัดตู้
  • *
  • คะแนนจิตพิศวาท: +0/-0
ใช่ปัญหาจากกล่อง ECU หรือเปล่า
« เมื่อ: เมษายน 01, 2014, 01:23:17 PM »

เครื่อง 7ke auto  ช่างตัดผุทำกล่อง ECU ติดเครื่องมาเสีย  ช่างวางเครื่องและคนขายเครื่องหากล่องใหม่มาให้  แต่มีอาการเวลาคอมแอร์ตัดแล้วติดใหม่ เครื่องจะกระตุกรอบตกวูบแล้วเด้งขึ้นเหมือนเดิม  บางครั้งเครื่องดับเลย  ช่างวางเครื่องบอกว่า กล่องมีปัญหา บางครั้งไม่ยอมสั่งชดเชยรอบเครื่องเวลาคอมแอร์ทำงาน  ใช่สาเหตุุนี้ไหมครับ  ส่วนใหญ่จะเป็นตอนเครื่องร้อนแล้วเข้าเกียร์ว่างไว้ครับ

ตู้ทอง

• มือใหม่หัดตู้
  • *
  • คะแนนจิตพิศวาท: +0/-0
Re: ใช่ปัญหาจากกล่อง ECU หรือเปล่า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 01, 2014, 01:25:15 PM »

หากกล่องมีปัญหาจริง  ควรซ่อมหรือเปลี่ยนใหม่  ซ่อมหรือหาซื้อได้ที่ไหน  ราคาประมาณเท่าไรครับ

will_smith

• SR40G 1996 2.0i V
  • Administrator
  • เก๋าเรียกพี่ตู้
  • คะแนนจิตพิศวาท: +10/-2
    • MSN Messenger - juneitmodclub@hotmail.com
Re: ใช่ปัญหาจากกล่อง ECU หรือเปล่า
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 02, 2014, 03:12:15 PM »

เครื่อง 7ke auto  ช่างตัดผุทำกล่อง ECU ติดเครื่องมาเสีย  ช่างวางเครื่องและคนขายเครื่องหากล่องใหม่มาให้  แต่มีอาการเวลาคอมแอร์ตัดแล้วติดใหม่ เครื่องจะกระตุกรอบตกวูบแล้วเด้งขึ้นเหมือนเดิม  บางครั้งเครื่องดับเลย  ช่างวางเครื่องบอกว่า กล่องมีปัญหา บางครั้งไม่ยอมสั่งชดเชยรอบเครื่องเวลาคอมแอร์ทำงาน  ใช่สาเหตุุนี้ไหมครับ  ส่วนใหญ่จะเป็นตอนเครื่องร้อนแล้วเข้าเกียร์ว่างไว้ครับ

ลองเช็ค ISC เดินเบาดูก่อนว่าติดขัดไหม ขั้นต่อไปไล่สายจากกล่องจะมีสายสัญญาน a/c จากกล่องเอาสายเส้นนี้แตะลงดิน เครื่องจะต้องเร่ง ถ้าไม่เร่ง กล่องมีปัญหาครับ
จะมีใหม่อีกคัน ก็ยังรัก Liteace

^____^

praphank

• ตู้วินประจำซอย
  • **
  • คะแนนจิตพิศวาท: +1/-1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 02, 2014, 04:15:14 PM »

ผมรับซ่อมครับผมติดต่อตามนี้ครับ
ซ่อมไม่หายไม่ต้องจ่ายตังค์ครับ