ชื่อผู้ใช้งาน: รหัสผ่าน:

ผู้เขียน หัวข้อ: ระบบไฟของวิทยุ  (อ่าน 790 ครั้ง)

thing7536

• มือใหม่หัดตู้
  • *
  • คะแนนจิตพิศวาท: +0/-0
ระบบไฟของวิทยุ
« เมื่อ: เมษายน 22, 2014, 12:56:38 AM »

สอบถามครับ ผมใช้ cm20 (ระหัสในเล่ม) แต่ถูกเปลี่ยนมาตั้งแต่เจ้าของเดิม เป็นเครื่อง5k  ผมต่อวิทยุเทปรถยนต์ที่เพื่อนให้มา(จาก corola ae110) รุ่นเดิมๆ ใล่สายปลั๊กหลัง จากgoogle มี2ขั่วแค่ซ้าย-ขวา สายไฟ+/กราวน์/ไฟหรี่ ฟังวิทยุได้ปกติ ต่อฟังได้2วัน อีกวันไม่ได้ปิดสวิทช์วิทยุ ดับเครื่องเติมน้ำมัน พอสตาทเครื่องปกติ มันก็ไม่ติดแล้ว เช็คที่ฟิวก็ไม่ขาดครับ รึว่าเป็นที่ตัววิทยุเลยที่เสียเพราะไม่ได้ปิดก่อนโดนไฟกระชากสตาทเครื่อง ....T-T

podd

• Administrator
  • เก๋าเรียกพี่ตู้
  • คะแนนจิตพิศวาท: +17/-2
Re: ระบบไฟของวิทยุ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 22, 2014, 05:58:37 PM »

วิทยุบางตัว(หลายรุ่น)ของโตต้า จะมีฟิวส์ในเครื่องอีกตัวครับ เช่นของโซลูน่าตัวแรกเป็นต้น
ไลท์เอซตัวมน 3S-FE Noah Gen.1 (Face Lift YR21)  ป้ายฟ้าระหว่างประเทศ

will_smith

• SR40G 1996 2.0i V
  • Administrator
  • เก๋าเรียกพี่ตู้
  • คะแนนจิตพิศวาท: +10/-2
    • MSN Messenger - juneitmodclub@hotmail.com
Re: ระบบไฟของวิทยุ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 24, 2014, 11:37:15 AM »

สอบถามครับ ผมใช้ cm20 (ระหัสในเล่ม) แต่ถูกเปลี่ยนมาตั้งแต่เจ้าของเดิม เป็นเครื่อง5k  ผมต่อวิทยุเทปรถยนต์ที่เพื่อนให้มา(จาก corola ae110) รุ่นเดิมๆ ใล่สายปลั๊กหลัง จากgoogle มี2ขั่วแค่ซ้าย-ขวา สายไฟ+/กราวน์/ไฟหรี่ ฟังวิทยุได้ปกติ ต่อฟังได้2วัน อีกวันไม่ได้ปิดสวิทช์วิทยุ ดับเครื่องเติมน้ำมัน พอสตาทเครื่องปกติ มันก็ไม่ติดแล้ว เช็คที่ฟิวก็ไม่ขาดครับ รึว่าเป็นที่ตัววิทยุเลยที่เสียเพราะไม่ได้ปิดก่อนโดนไฟกระชากสตาทเครื่อง ....T-T

ไม่ต้องตกใจครับ บางทีมันก็เสียเองแต่เสียแค่ตัวกันไฟกระชาก ร้านซ่อมวิทยุโทรทัศน์ ทำได้ครับ
อีกที่ก็ฟิวก่อนเข้าตัวมัน ถ้าเราใส่ไว้
จะมีใหม่อีกคัน ก็ยังรัก Liteace

^____^