ชื่อผู้ใช้งาน: รหัสผ่าน:

ผู้เขียน หัวข้อ: km 36 น้ำรั่วครับ  (อ่าน 291 ครั้ง)

เอกอมร

• มือใหม่หัดตู้
  • *
  • คะแนนจิตพิศวาท: +0/-0
km 36 น้ำรั่วครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 24, 2016, 09:34:30 PM »

สวัสดีครับ  รถผม km 36 น้ำรั่วครับมีรอยคราบน้ำที่พื้นเลยก้มดูคราบน้ำจากท้ายเครื่องครับ  เปิดฝาดูมองไม่เห็นมันออกทางฝั่งคนขับครับ  ไม่ทราบว่าจะรั่วที่ฝาสูบป่าวครับแต่ตอนวิ่งปรกติครับระยะทางประมาณสิบกิโลครับ  ผมควรไปให้ช่างหม้อน้ำแต่หม้อน้ำไม่รั่วครับหรือช่างเครื่องดูครับ  ท่านสมาชิกมีอู่ไหนแนะนำผมด้วยครับ  ขอบคุณครับ  ( ปีใหม่ไม่ต้องไปไหนเลย )

เอกอมร

• *
Re: cm 36 น้ำรั่วครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2016, 09:02:00 PM »

สวัสดีครับ  รถผม cm 36 น้ำรั่วครับมีรอยคราบน้ำที่พื้นเลยก้มดูคราบน้ำจากท้ายเครื่องครับ  เปิดฝาดูมองไม่เห็นมันออกทางฝั่งคนขับครับ  ไม่ทราบว่าจะรั่วที่ฝาสูบป่าวครับแต่ตอนวิ่งปรกติครับระยะทางประมาณสิบกิโลครับ  ผมควรไปให้ช่างหม้อน้ำแต่หม้อน้ำไม่รั่วครับหรือช่างเครื่องดูครับ  ท่านสมาชิกมีอู่ไหนแนะนำผมด้วยครับ  ขอบคุณครับ  ( ปีใหม่ไม่ต้องไปไหนเลย )

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 26, 2016, 09:04:03 PM โดย เอกอมร »

เอกอมร

• *
Re: cm 36 น้ำรั่วครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2016, 09:03:17 PM »

สวัสดีครับ  รถผม cm 36 น้ำรั่วครับมีรอยคราบน้ำที่พื้นเลยก้มดูคราบน้ำจากท้ายเครื่องครับ  เปิดฝาดูมองไม่เห็นมันออกทางฝั่งคนขับครับ  ไม่ทราบว่าจะรั่วที่ฝาสูบป่าวครับแต่ตอนวิ่งปรกติครับระยะทางประมาณสิบกิโลครับ  ผมควรไปให้ช่างหม้อน้ำแต่หม้อน้ำไม่รั่วครับหรือช่างเครื่องดูครับ  ท่านสมาชิกมีอู่ไหนแนะนำผมด้วยครับ  ขอบคุณครับ  ( ปีใหม่ไม่ต้องไปไหนเลย )