ชื่อผู้ใช้งาน: รหัสผ่าน:

ผู้เขียน หัวข้อ: มหากาพย์ 3S ในร่าง KM36  (อ่าน 72646 ครั้ง)

phanu

• ตู้วินประจำซอย
  • **
  • คะแนนจิตพิศวาท: +1/-1
Re: มหากาพย์ 3S ในร่าง KM36
« ตอบกลับ #225 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2015, 08:42:26 AM »

update กันหน่อยครับ เพิ่งกลับจาก อ.สามง่าม จ.พิจิตร ด้วยตู้น้อยของชาวเรา คราวนี้เปลี่ยนอะไรก่อนไป มาดูกัน เริ่มด้วย แม่ปั๊มเบรค รั่ว บูชปีกนกข้างขวา เนื่องจากดังเอี๊ยดอ๊าดเวลารถกระเพื่อม ลูกหมากล่าง เปิดฝาเปลี่ยซีลล์ เนื่องจากอาการควันขาวรบกวนเหมือนท่านประธานแหละครับ งานนี้หมดไปราวๆ หมื่นสอง แต่ชะงัดเลย หายหมดไม่ว่าจะเป็นตังส์ในกระเป๋า เสียงรบกวน ไม่รู้ว่าเป็นข้อดีหรือข้อเสีย พอรถเงียบ มันได้ยินเสียงอื่นๆให้รำคาญแทน 555 เอ้า ว่ากันต่อ ตามด้วยน้ำมันเครื่อง Mobil 1 อีก 1 กระป๋อง กรองน้ำมันเครื่องแท้ หมดไปอีก 1,600 เสริมด้วยสายหัวเทียน Hurricane (สีแดง) อีก 1 ชุด แทนชุดเดิมที่เป็น Max speed (สีเหลือง) 1,380 บาท เนียนเลยครับ ไปกลับเครื่องเรียบ อัตราแรงเป็นที่น่าพอใจ ตอนนี้กะว่าจะหันไปคบกับเพืองท้ายมั่งละ เดี๋ยวไม่มีอะไรทำ อิอิ
Liteace ภูธร ตู้ Lite หัวใจ Noah

podd

• Administrator
  • เก๋าเรียกพี่ตู้
  • คะแนนจิตพิศวาท: +17/-2
« ตอบกลับ #226 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2015, 12:55:42 AM »

เพิ่งกลับถึงกรุงเมื่อคืนวานเช่นกันครับ
คันนึงมุ่งกลับขึ้นเหนือ คันนึงมุ่งกลับลงใต้ ดูตลกดีครับ ;D
ไลท์เอซตัวมน 3S-FE Noah Gen.1 (Face Lift YR21)  ป้ายฟ้าระหว่างประเทศ

phanu

• ตู้วินประจำซอย
  • **
  • คะแนนจิตพิศวาท: +1/-1
« ตอบกลับ #227 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2015, 08:26:46 AM »

แสดงว่าเป็นนิมิตหมายที่ดีครับท่านประธาน ว่าตู้น้อยของชาวเรายังคงโลดแล่นไปบนถนนเมืองไทยไปอีกนาน ;D ว่าแต่แว๊บเข้ามาในหัว ถ้าเราเอาเจ้าตู้น้อยไปคาราวานต่างประเทศกะเค้ามั่งมันจะไหวมั๊ย 555
Liteace ภูธร ตู้ Lite หัวใจ Noah

podd

• Administrator
  • เก๋าเรียกพี่ตู้
  • คะแนนจิตพิศวาท: +17/-2
« ตอบกลับ #228 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2015, 10:47:21 PM »

ตอบเลยว่าไหวครับ ตู้น้อยผมยังเคยตะลุยเวียงจันทน์มาแล้วเลยครับ
ที่น่าห่วงคืองบประมาณกับเอกสารกับพิธีการผ่านแดนซะมากกว่า ;)
ไลท์เอซตัวมน 3S-FE Noah Gen.1 (Face Lift YR21)  ป้ายฟ้าระหว่างประเทศ